![](http://thai.tetp.org/images/column_1385437921/_MG_5533%281%29.jpg)
กิจกรรมการอบรมเพื่อให้ความรู้แก่นักศึกษาสิงคโปร์ เรื่อง “กรอบความรู้การนำสัตว์มาช่วยในการบำบัดและการใช้ช้างบำบัดสำหรับบุคคลออทิสติก” เมื่อวันที่ 8 ตุลาคม 2556 ณ ภาควิชากิจกรรมบำบัด และศูนย์อนุรักษ์ช้างไทย จังหวัดลำปาง โดยมีนักศึกษากิจกรรมบำบัดและอาจารย์ จากประเทศสิงคโปร์ จำนวน 15 คนเพื่อให้นักศึกษากิจกรรมบำบัดมีความรู้ ความเข้าใจเรื่องการนำสัตว์มาช่วยในการบำบัด กรอบอ้างอิงทางกิจกรรมบำบัด และการใช้ช้างบำบัด ตระหนักถึงคุณประโยชน์ในการนำสัตว์มาช่วยในการบำบัด และเปิดโอกาสให้นักศึกษากิจกรรมบำบัดสิงคโปร์ ได้สัมผัสกิจกรรมในโปรแกรมช้างบำบัด
![](http://thai.tetp.org/images/column_1385437921/_MG_5291.jpg)
![](http://thai.tetp.org/images/column_1385437921/_MG_5548.jpg)